Har yanzu zafin ciwon baya ya bayyana sakamakon cututtukan mustuloskeretal tsarin, alal misali, osteochondrosis, radiculondrosis, radiculondsis. A cikin mata, hakanan kuma zai iya zama sakamakon cututtukan cututtukan mahaifa. Baya a cikin baya a cikin ƙananan baya ana nuna shi azaman "yankan", "Mawaƙa", "Pricking", "ja" da wani. Yanayin jin zafi ya dogara ne da dalilan da suka haifar da su.

Ya danganta da tushen dalilan jihar, sauran alamu na asibiti na cututtuka za a iya haɗe zuwa ciwo. Misali, marasa lafiya galibi suna koka da yawan makamai ko kafafu, wahalar motsi, rauni tsoka, rage aikin. Daga cikin wasu alamomin da suka shafi kamuwa da kai, ma'anar rashin jin daɗi a cikin ƙananan baya, dysfunction na gabobin ciki.
Abubuwan da ke haifar da ƙananan ciwon baya
- Canje-canje da yawa da suka shafi lalacewa a cikin tsarin ginshiƙan kashin baya da kuma masana'anta masu hankali;
- raunuka na jijiyoyi da jijiya nodules kusa da spast shafi;
- tafiyar matakai a cikin guringuntsi da tsarin kashi;
- Adiculite a cikin lumbar kashin baya, lumbago, ishias, hernia hernia da yawa cututtuka na maganin musculoskeletal tsarin;
- Ruwa, cholecystitis da sauran raunuka na gabobin ciki;
- kiba na digiri na huɗu, yana tsokani babban kaya a kan lumbar kashin baya;
- na jijiya da matattakala;
- Cututtuka, galibi suna iya - raunanan raunana na nama;
- A cikin mata - Adnexitis, karkatar da karfin cysts, ciki ko menopause;
- A cikin maza - prosatitis ko epodtitis.
Layin zafi
Don gano yanayin raunin baya, masanin ilimin likita kawai yana tambaya game da gunaguni. Kuma don gano dalilin cututtukan zafi, gudanar da cikakken bincike. Ya tattara ƙarin ƙwayar cuta, yana neman ƙarin tambayoyi, bincika haƙuri, yana gudanar da gwaji na zahiri. Ya jagoranci ƙarin karatu - don gwajin fitsari, zuwa radiograint ko a haɗa tomography na lumbar.
The lura da jin zafi a cikin ƙananan baya yawanci hadaddun. Da farko dai, ana bayyana dalilin jin zafi da kuma kwararru na musamman da ƙwararrun masani, misali, likitan ƙwayar cuta, likitan likitanci.
A cikin lokacin afuwa, ya bayar da shawarar picigothera, tsarin likitanci, maganin jingina da sauran hanyoyin bayyanar da su.
Abin da za a yi a lokacin da aka kai hari ga ƙananan ciwon ciki
Idan kuna da kaifi mai kaifi na ƙananan ciwon baya, to kuna buƙatar auna zafin jiki. Idan an ƙaru, yana da alama cewa cutar zafi shine lalacewa ta hanyar ciwo ko tsari mai kumburi. Dole ne ku kira likita nan da nan ko kuma cibiyar likita.
Idan zafin yana haifar da shimfidar tsoka ko kurma, ɗauki wakili mai kyau ko anti -INFLALATICTER da kuma ɗaukar hoto mai dacewa. Kuma tabbatar da neman likita.
A cikin batun lokacin da ƙananan ciwon baya yake tare da cuta na kullum, alal misali, osteochondrosis, ɗauki matakan da likita ya wajabta su.
Layin tsananin rigakafin
- Jagorantar da salon rayuwa mai aiki don hana raunin tsoka: Shin darussan da safe, tafiya ko shiga zauren;
- Kada ku tara kaya masu nauyi kuma kada ku yi wasanni masu sana'a ba tare da shiri ba.
- Lura da matsayi daidai, musamman tare da zaman aiki, kuma yi hutu a kowace awa;
- Zo don yin gwaje-gwaje akalla sau ɗaya a shekara domin gano matakan cutar asirin cikin lokaci.